Facebook

สำนักกายสิทธิ์

ข่าว: SMF - Just Installed!
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

ผู้เขียน หัวข้อ: ความหมาย การสักหนุมาน ทั้ง 9 ตัว  (อ่าน 48982 ครั้ง)

BombAramboy

• อาจารย์ที่ปรึกษา
  • จตุตถบรรพ
ความหมาย การสักหนุมาน ทั้ง 9 ตัว
« เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 01:34:27 PM »
ไม่ได้ทำหน้าทีนานละ แหะๆๆเดี๋ยวโดนหักเงินเดือนเชิญทัศนาความหมายหนุมานทั้งหลายเลยครับ

หนุมาน หลวงปู่เเล วัดพระทรง
วิชาที่สูงส่งเราตีค่าไม่ได้ แต่มันมีความหมายทุกตัว

สักยันต์หนุมานตัวที่ ๑ สุวรรณะ สักแล้ว อายุยืนไปไหน มีคนเมตตาช่วยเหลือ

ตัวที่ ๒ มนิโย สักแล้ว จะพูดจาเรียบร้อย ตรงไปตรงมา

ตัวที่ ๓ สังคะเมวะจะ สักแล้วจะมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์คุ้มครอง

ตัวที่ ๔ สุริยะ สักแล้วเป็นลูกพระอาทิตย์

ตัวที่ ๕ มุขคะเมวะจะ สักแล้ว อุเบกขา(จะวางตัวเป็นกลาง)

ตัวที่ ๖ อาธิกะมูรัง สักแล้วเป็นลูกเทวดา เทวดารักษาล้อมรอบตัวเรา

ตัวที่ ๗ มันตรา สักแล้วมีเพื่อนมากรักพวกพ้วง

ตัวที่ ๘ อุอุอะอะ สวามหามันตัง สักแล้ว ไม่กลัวใครใหญ่ที่สุด

ตัวพิเศษ (ย่อจากตัวที่ ๙) สวาหะ แม่หนุมานขี่ราชสิงห์เชิญธง บุญฤทธิ์มากมาย
ศิษย์มีครูก็เหมือนพยัคต้องมีหลัก

BombAramboy

• จตุตถบรรพ
Re: ความหมาย การสักหนุมาน ทั้ง 9 ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 01:43:20 PM »
อันนี้ต้องบอกก่อนนะครับว่าเป็นยัต์ตำหรับหลวงปู่แล วัดพระทรง ซึ่งบางสำนักนั้นจะไม่มีเป็นตัว1 2 3 ... แต่จะเรียกเป็นชื่อเช่นหนุมานแหวกบาดาล อิทธิคุณของยันต์นั้นๆจะแตกต่างกันไป ตามแต่เจตนาของอาจารย์ผู้ลงยันต์ครับ
ศิษย์มีครูก็เหมือนพยัคต้องมีหลัก

Cateyes

• ปัญจมบรรพ
Re: ความหมาย การสักหนุมาน ทั้ง 9 ตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 07:17:15 PM »
น่าสนใจมากเลยครับ พอจะมีรูปลอยสักหนุมานครบทั้ง ๙ ตน ให้ดูบ้างไหมครับ  ;D
เกสา โลมา นะขา ทันตา ตะโจ

อนึ่งวิชาอาคมถมถนำ เวลาค่ำควรคิดเป็นนิจศีล
จึงศักดิ์สิทธิ์ฤทธิรนพ้นไพริน ให้เพิ่มภิญโญยศปรากฏไปฯ

BombAramboy

• จตุตถบรรพ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:38:19 PM »
อันนี้เป็นรูปหนุมาน ต่างๆนะครับ ยังมีอีกมากเลยทีเดียว

ปล.ใรูปผมเอาของเค้ามานะครับ แหะๆๆๆ แต่ดันจำไม่ได้ว่าของที่ไหนยังไงขอกราบขอบคุณเจ้าของรูปและขออภัยมา ณ โอกาศนี้ด้วยครับ

BombAramboy

• จตุตถบรรพ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:41:13 PM »
หนุมานตัวที่10นั้น เท่าที่เคยศึกษามา หนุมานตัวที่10เกิดจากการที่ หนุมานตัวที่9นั้น บางอาจารย์จะรับข้อห้ามว่าให้สักให้ลูกศิษย์ได้คนเดียว ดังนั้นเพื่อไม่ให้ผิดครูจึงมีการผูกยันต์หนุมานตัว10 ขึ้นมา ซึ่งอิทธิคุณจะคล้ายกับตัว9ครับ

Cateyes

• ปัญจมบรรพ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:40:57 PM »
ขอบคุณครับ ตาลายเลยย

หนุมานเกี้ยวนาง น่าสนจริงๆ อิอิ  ;D

อนึ่งวิชาอาคมถมถนำ เวลาค่ำควรคิดเป็นนิจศีล
จึงศักดิ์สิทธิ์ฤทธิรนพ้นไพริน ให้เพิ่มภิญโญยศปรากฏไปฯ

zenie

• เจ้าสำนักกายสิทธิ์
  • ฉัฎฐบรรพ
    • สำนักกายสิทธิ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:42:13 PM »

ผมชอบท่านี้อะครับ

อร่อย สด เสมอ แบบหยุดไม่ได้

Cateyes

• ปัญจมบรรพ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 06:47:58 PM »

ผมชอบท่านี้อะครับ

รูปนี้งามดีครับ อ.กิจ  :)

ว่าแต่ หนุมานเก่งทั้งเรื่องรบ เรื่องรัก  อ.กิจ ไม่สร้างหนุมานกายสิทธิ์บ้างหรือครับ  8)

zenie

• เจ้าสำนักกายสิทธิ์
  • ฉัฎฐบรรพ
    • สำนักกายสิทธิ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:19:42 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 12:58:42 AM โดย zenie »
อร่อย สด เสมอ แบบหยุดไม่ได้

BombAramboy

• จตุตถบรรพ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:33:23 PM »
อยากได้ๆๆๆๆๆๆ อิอิ

BloQcs design by Bloc
SMF 2.0.2 | SMF © 2011, Simple Machines